Tuyển sinh lớp nghiệp vụ Bồi dưỡng Kế toán trưởng

Thảo luận trong 'Dịch vụ Xuất khẩu lao động - Du học' bắt đầu bởi gdvnngoc5tram6, 12/3/18.

  1. TUYỂN SINH LỚP NGHIỆP VỤ BỒI DƯỠNG KẾ TOÁN TRƯỞNG

    Kế toán trưởng nắm giữ một vai trò quan trọng trong tổ chức, đặc biệt là những tổ chức lớn. Để làm KT trưởng y/cầu phải thỏa mãn một số các tiêu chuẩn và điều kiện nhất định.

    Rất nhiều tổ chức, nhiều kế toán lúng túng trong việc bổ nhiệm KT trưởng khi chưa có chứng chỉ nghiệp vụ. Thế tổ chức có cần KTT không? Và không có chứng chỉ liệu có được bổ nhiệm chiếc ghế kế toán trưởng không?

    Mục 2 Điều 37 NĐ số 129/2004/NĐ-CP ngày 31/5/2004 của Chính phủ quy định:

    "Khi thành lập đvị kế toán phải bố trí ngay người làm KTT. Trường hợp khuyết kế toán trưởng thì cấp có thẩm quyền bố trí ngay KT trưởng mới. Trường hợp chưa có người có đủ tiêu chuẩn và điều kiện bổ nhiệm KT trưởng thì phải cử người phụ trách kế toán hoặc thuê KT trưởng. Đối với doanh nghiệp nhà nước, công ty TNHH, công ty cổ phần, doanh nghiệp có vốn ĐT nước ngoài và hợp tác xã chỉ được cử người phụ trách kế toán trong thời hạn tối đa là một năm tài chính, sau đó bố trí người làm KT trưởng”.

    Tại khoản 2 Điều 53 Luật KT quy định: "Người làm kế toán trưởng phải có chứng chỉ qua lớp bồi dưỡng KT trưởng”.

    Nhằm hoàn thiện điều kiện bổ nhiệm chức danh KT trưởng cho các tổ chức, CT cổ phần Giáo dục VN tổ chức khóa nghiệp vụ Bồi dưỡng KTT cho các các nhân và tổ chức có nhu cầu.
    [​IMG]
    Đối tượng tham dự lớp học đào tạonghiệp vụ KTT phải đạt trình độ chuyên môn, nghiệp vụ về TC, KT, kiểm toán từ bậc trung cấp trở lên và có thời gian công tác thực tế về TC, kế toán, K/toán như sau:

    _Ít nhất là 2 năm trở lên kể từ ngày ghi trên bằng tốt nghiệp Đại học chuyên ngành TC, KT, kiểm toán

    _Tối thiểu là 3 năm trở lên kể từ ngày ghi trên bằng TN CĐ, TC chuyên ngành tài chính, KT, kiểm toán

    Thời gian chương trình đ.tạo: 2 tháng

    KT trưởng DN: 1.700.000 đồng/khóa (chưa bao gồm LP thi và cấp chứng chỉ)

    Kế toán trưởng HCSN: 2 tr đồng/HV (chưa bao gồm LP thi và cấp chứng chỉ)

    Chứng chỉ: Do Bộ Tài chính cấp

    Thủ tục ĐK nhập học:

    _ 2 Đơn xin nhập học (do cơ sở chiêu sinh cấp) có đóng dấu giáp lai xác nhận của thủ trưởng ĐV CQ công tác

    _ 2 CMND photo có công chứng

    _ 2 Bằng tốt nghiệp Trung cấp, CĐ, ĐH photo công chứng

    _ 4 bức ảnh 3x4

    Địa điểm học tại tp Hồ Chí Minh:

    _Cơ sở Q10: Công ty Cổ phần Giáo dục Việt Nam, số 12 Trần Thiện Chánh, P12, Q10

    _Cơ sở quận Bình Thạnh: Cty CP Giáo dục Việt Nam, số 195 D2, phường 25, quận Bình Thạnh

    Ngoài ra, trung tâm còn có các CS khác ở Hà Nội, Đà Nẵng, Nha Trang, Bình Định, Cần Thơ

    Điện thoại: 0902 76 76 63 (Ngọc Trâm)

    Tags: tuyen sinh lop nghiep vu ke toan truong

    SỰ ĐẦU TƯ THÔNG MINH LUÔN LÀ PHƯƠNG THỨC BIẾN BẠN THÀNH NGƯỜI ĐI ĐẦU! HÃY NHẤC MÁY VÀ GỌI NGAY!!!
     

Chia sẻ trang này